Rustique Maison

44 Nguyen Phi Khanh,Tan Dinh, District 1, District 1, Ho Chi Minh City, Vietnam·Xem trên bản đồ

Tuyệt hảo142 đánh giá
8,8
Xem giá
Xem giá
1 / 16
Nhận phòngtừ 14:00
Trả phòngđến 12:00
Bãi đỗ xe✕ Không có
WiFi✓ Miễn phí
Thú cưng✕ Không cho phép
Bữa sángKhông nêu rõ

Mô tả

Rustique Maison là một căn hộ ở Quận 1, Sài Gòn, với các phòng rộng 40 đến 45 m², mỗi phòng có bếp, phòng tắm riêng và lối vào riêng. Nơi này phù hợp với bạn nếu muốn tự nấu ăn và giữ lịch trình riêng, các điểm tham quan chính của thành phố chỉ cách một chuyến taxi ngắn. Các căn hộ nằm trên đường Nguyễn Phi Khanh, đi bộ vài phút là tới chùa Tam Bảo và chợ Đa Kao.

Mỗi phòng có điều hòa, tường cách âm, tivi màn hình phẳng, minibar và wifi miễn phí. Hai trong bốn loại phòng có ban công nhìn ra thành phố, còn Junior Suite có thêm một phòng ngủ riêng bên cạnh phòng khách. Các khu vực chung gồm sân thượng nắng có bàn ghế ngoài trời, phòng khách có khu tivi, thang máy và dịch vụ giặt là, cùng dịch vụ dọn phòng hằng ngày.

Nhận phòng từ 14:00 đến 23:30, và chỗ nghỉ đề nghị bạn cho biết trước giờ dự kiến đến. Trả phòng trước 12:00, nhân viên lễ tân nói được tiếng Anh và tiếng Việt.

Phòng

4 loại phòng · 40–45 m²

Rustique Maison có bốn loại phòng, và tất cả đều có phòng tắm riêng, bếp, điều hòa, tivi màn hình phẳng, tường cách âm và minibar. Mỗi phòng đón tối đa hai khách, diện tích từ 40 m² đến 45 m². Hai loại phòng có ban công nhìn ra thành phố: Phòng Deluxe đôi có ban công và Junior Suite có ban công.

Phòng Deluxe King và Phòng Superior đôi đều rộng 40 m² và có giường King size. Phòng Deluxe King có view thành phố, còn Phòng Superior đôi có khu ăn uống. Phòng Deluxe đôi có ban công rộng 45 m² và, giống Junior Suite, có ban công riêng nhìn ra thành phố. Junior Suite có phòng khách, một phòng ngủ riêng với giường đôi cực lớn và phòng tắm có vòi sen cùng bidet.

Phòng Deluxe King — Rustique Maison

Phòng Deluxe King

40 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
View thành phốKhu ngồi nghỉBidet

Tầm nhìn ra thành phố làm phòng 40 m² này khác biệt so với Phòng Superior đôi, dù hai phòng có cùng diện tích. Phòng có khu ngồi nghỉ, lối vào riêng và phòng tắm có vòi sen cùng bidet, còn bếp được trang bị bếp nấu, tủ lạnh và ấm đun nước điện.

Xem giá
Phòng Superior đôi — Rustique Maison

Phòng Superior đôi

40 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Khu ăn uốngCách âmBidet

Cũng rộng 40 m² với giường King size, phòng này có thêm khu ăn uống bên cạnh khu ngồi nghỉ, nên vừa có chỗ ăn uống vừa có chỗ thư giãn. Phòng có lối vào riêng, tường cách âm, minibar và phòng tắm có vòi sen cùng bidet.

Xem giá
Phòng Deluxe đôi có ban công — Rustique Maison

Phòng Deluxe đôi có ban công

45 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Ban côngView thành phốBidet

Với 45 m², phòng đôi này rộng hơn hai phòng 40 m², và ban công nhìn ra thành phố làm nó nổi bật. Phòng tắm có vòi sen, còn bếp được trang bị bếp nấu, tủ lạnh và ấm đun nước điện. Phòng cũng có tivi màn hình phẳng, minibar và tường cách âm.

Xem giá
Junior Suite có ban công — Rustique Maison

Junior Suite có ban công

45 m² Tối đa 2 khách 1 giường đôi cực lớn (Super-king size)
Phòng kháchBan côngView thành phố

Đây là phòng duy nhất có phòng ngủ riêng: một phòng khách và một phòng ngủ với giường đôi cực lớn (Super-king size), diện tích 45 m². Ban công nhìn ra thành phố, phòng tắm có vòi sen và bidet, cùng bếp được trang bị đầy đủ.

Xem giá

Tiện nghi

44 tiện nghi
Phòng tắm riêng
Điều hòa
Wifi miễn phí
Bếp
Tivi màn hình phẳng
Phòng không hút thuốc
Vòi sen
Minibar
Giặt là
Thang máy

Các phòng được thiết kế để tự nấu ăn. Mỗi phòng có bếp với bếp nấu, tủ lạnh và ấm đun nước điện, cùng tivi màn hình phẳng, điều hòa, minibar và wifi miễn phí. Phòng tắm có bồn tắm hoặc vòi sen, bidet, khăn tắm, dép, máy sấy tóc và đồ dùng vệ sinh miễn phí, còn phòng có khăn trải giường, bàn làm việc và khu ngồi nghỉ.

Các khu vực chung gồm phòng khách có khu tivi, bàn ghế ngoài trời trên sân thượng nắng và thang máy. Căn hộ có dọn phòng hằng ngày, dịch vụ giặt là, và nhận phòng, trả phòng riêng; chỗ nghỉ không cho hút thuốc trong toàn bộ khuôn viên. Hệ thống an ninh gồm thẻ từ ra vào, camera giám sát ở khu vực chung và chuông báo động.

Tường cách âm và điều hòa là trang bị tiêu chuẩn trong phòng, và dịch vụ internet có sẵn bên cạnh tivi màn hình phẳng.

Chung

  • Bàn ghế ngoài trời
  • Sân thượng nắng
  • Sân thượng
  • Phòng khách chung có khu tivi
  • Nhận phòng và trả phòng riêng
  • Dọn phòng hằng ngày
  • Giặt là
  • Điều hòa
  • Không hút thuốc trong toàn bộ khuôn viên
  • Phòng cách âm
  • Thang máy
  • Phòng không hút thuốc
  • Camera giám sát khu vực chung
  • Chuông báo động
  • Thẻ từ ra vào

Ăn uống

  • Minibar

Trong phòng

  • Bếp nấu
  • Ấm đun nước điện
  • Bếp
  • Tủ lạnh
  • Khăn tắm
  • Bidet
  • Bồn tắm hoặc vòi sen
  • Phòng tắm riêng
  • Đồ dùng vệ sinh miễn phí
  • Máy sấy tóc
  • Khu ngồi nghỉ
  • Bàn làm việc
  • Tường cách âm
  • Lối vào riêng
  • Giấy vệ sinh

Giải trí & công nghệ

  • Dịch vụ internet
  • Tivi màn hình phẳng
  • Tivi

Rustique Maison nằm trên đường Nguyễn Phi Khanh ở Quận 1, gần nhiều quán cà phê và nhà hàng. The Coffee Factory cách 50 m, Cafe Dat Sai Gon và Quán Chay The Organic đều cách 100 m, còn chùa Tam Bảo cách 100 m. Chùa Đức Quang và đình Nam Chon cũng nằm trong bán kính 200 m, nên các con phố quanh đây là sự pha trộn của chùa chiền, chợ búa và quán cà phê. Chợ Đa Kao cách 250 m, và công viên Lê Văn Tám, có khu vui chơi trẻ em, cách chỗ nghỉ 450 m. Chợ Tân Định cách 500 m và Nhà thờ Tân Định cách 550 m.

Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 3,6 km và ga Sài Gòn cách 2,1 km, cả hai đều chỉ một chuyến taxi ngắn từ chỗ nghỉ. Chỗ nghỉ không có chỗ đậu xe, nên taxi hoặc xe công nghệ là lựa chọn thực tế để đến và rời đi, cũng như để đi thăm các điểm tham quan của thành phố từ đây.

Về tham quan, Bảo tàng Lịch sử Việt Nam và Bảo tàng Chiến dịch Hồ Chí Minh đều cách 1,2 km, Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh và Thảo Cầm Viên Sài Gòn cách 1,4 km, còn Bảo tàng Thành phố cách 1,9 km. Công viên Tao Đàn cách 2 km, trong khi hồ Con Rùa cách 1 km, gần hơn, đi bộ khoảng 15 phút. Bến Nhà Rồng nằm trên sông, cách 3 km, và hồ Bán Nguyệt là địa điểm xa nhất trong các địa điểm được nêu, cách 7,7 km. Các điểm gần thì nên đi bộ, còn điểm nào trên 2 km thì tốt nhất nên đi bằng taxi.

  • Chùa Tam Bảo
    Chùa Phật giáo, đi bộ ngắn từ chỗ nghỉ
    100 m
  • chợ Đa Kao
    Chợ khu phố bán thực phẩm tươi và hàng hóa hằng ngày
    250 m
  • công viên Lê Văn Tám
    Công viên có khu vui chơi trẻ em, đi bộ vài phút
    450 m
  • chợ Tân Định
    Chợ truyền thống trong các con phố địa phương
    500 m
  • Bảo tàng Lịch sử Việt Nam
    Bảo tàng lịch sử đất nước, cách một chuyến taxi ngắn
    1,2 km
  • Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh
    Bảo tàng về Chiến tranh Việt Nam, có hiện vật trưng bày ngoài trời
    1,4 km

Có phù hợp với bạn?

Có, nếu…

  • ✓bạn muốn tự nấu ăn: mỗi phòng có bếp với bếp nấu, tủ lạnh và ấm đun nước điện.
  • ✓bạn đi cùng người yêu hoặc bạn đời: mỗi phòng đón tối đa hai người, và Junior Suite có phòng ngủ riêng bên cạnh phòng khách.
  • ✓bạn muốn có ban công nhìn ra thành phố: Phòng Deluxe đôi có ban công và Junior Suite đều có.
  • ✓bạn muốn phòng yên tĩnh: tường cách âm, điều hòa và tivi màn hình phẳng có ở mọi loại phòng.
  • ✓bạn thích thư giãn ở khu vực chung: phòng khách có khu tivi, còn sân thượng nắng có bàn ghế ngoài trời.

Có lẽ không, nếu…

  • ✕bạn đi bằng xe riêng: chỗ nghỉ không có chỗ đậu xe, nên bạn sẽ cần taxi hoặc xe công nghệ.
  • ✕bạn cần phòng nhiều ánh sáng: khách có phản hồi rằng một số căn quay ra tường bên trong hoặc ít ánh sáng tự nhiên.
  • ✕bạn mong có bữa sáng kèm phòng: đây là chỗ nghỉ tự nấu ăn, mỗi phòng đều có bếp.
  • ✕bạn định tổ chức tiệc độc thân hoặc tiệc tương tự: chỗ nghỉ không đón các nhóm này.

Khách nói gì

142 đánh giá đã xác thực
8,8

Khách khen vị trí, đội ngũ nhân viên thân thiện và chu đáo, cũng như phòng sạch sẽ, dịch vụ giặt là cũng được đánh giá cao. Một số khách thấy có phòng quay ra tường bên trong hoặc ít ánh sáng tự nhiên, vì vậy hướng nhìn khác nhau giữa các căn.

Nhân viên9,2
Thoải mái9,2
WiFi miễn phí9,2
Sạch sẽ9,1
Đáng giá tiền9,1
Tiện nghi9,0
Vị trí9,0

Câu hỏi thường gặp

Một đêm ở Rustique Maison giá bao nhiêu?

Giá phòng tại Rustique Maison thay đổi theo mùa, loại phòng và ngày bạn chọn, nên ở đây không có một mức giá cố định để báo. Xem giá hiện tại với các đối tác đặt phòng của chúng tôi cho những ngày bạn dự định.

Làm sao để đến Rustique Maison?

Rustique Maison nằm trên đường Nguyễn Phi Khanh ở Quận 1, cách sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất 3,6 km và ga Sài Gòn 2,1 km. Taxi hoặc xe công nghệ là cách đến đơn giản nhất, vì chỗ nghỉ không có chỗ đậu xe. Nhận phòng từ 14:00 đến 23:30, và bạn nên cho chỗ nghỉ biết trước giờ dự kiến đến, bằng ô Yêu cầu đặc biệt khi đặt phòng hoặc liên hệ trực tiếp với chỗ nghỉ.

Gần Rustique Maison có gì?

Những địa điểm gần nhất là The Coffee Factory (50 m), chùa Tam Bảo (100 m), chợ Đa Kao (250 m) và công viên Lê Văn Tám (450 m), còn chợ Tân Định cách 500 m. Về tham quan, Bảo tàng Lịch sử Việt Nam và Bảo tàng Chiến dịch Hồ Chí Minh đều cách 1,2 km, và công viên Tao Đàn cách 2 km.

Rustique Maison có bao gồm bữa sáng không?

Không, giá phòng tại Rustique Maison không bao gồm bữa sáng, và các căn hộ là chỗ nghỉ tự nấu ăn: mỗi căn có bếp với bếp nấu, tủ lạnh và ấm đun nước điện. The Coffee Factory cách 50 m và Cafe Dat Sai Gon cách 100 m là các quán cà phê gần nhất để uống cà phê buổi sáng.

Phòng nào ở Rustique Maison có ban công?

Phòng Deluxe đôi có ban công và Junior Suite có ban công ở Rustique Maison đều có ban công nhìn ra thành phố. Phòng Deluxe đôi có ban công rộng 45 m² và có giường lớn (King size) cùng vòi sen, còn Junior Suite, cũng rộng 45 m², có phòng khách, phòng ngủ riêng với giường đôi cực lớn và phòng tắm có vòi sen cùng bidet.

Giờ nhận phòng và trả phòng tại Rustique Maison là khi nào?

Nhận phòng tại Rustique Maison từ 14:00 đến 23:30, và bạn nên cho chỗ nghỉ biết trước giờ dự kiến đến. Trả phòng trước 12:00. Chỗ nghỉ có dịch vụ nhận phòng và trả phòng riêng, còn nhân viên lễ tân nói được tiếng Anh và tiếng Việt, nên bạn có thể hỏi về giờ đến bằng một trong hai ngôn ngữ.

Các phòng ở Rustique Maison có điều hòa và cách âm không?

Có, mọi phòng ở Rustique Maison đều có điều hòa và tường cách âm, cùng tivi màn hình phẳng và minibar. Mỗi phòng cũng có phòng tắm riêng với bidet, và Phòng Deluxe King, Phòng Deluxe đôi có ban công và Junior Suite có ban công đều có view thành phố.

Rustique Maison · Ảnh (16)
8,8 Tuyệt hảo142 đánh giá
Xem giá